Fazuphen 5ml

15 đã xem

200.000 

Xuất xứ Việt Nam
Quy cách Hộp 15 ống 5ml
Thương hiệu Medisun
Mã SKU SP00077
Hoạt chất
Cách dùng Uống sau bữa ăn
Mang thai & Cho con bú Tham khảo ý kiến bác sĩ

Thuốc Fazuphen 5ml Có thành phần chính là Fexofenadine, chỉ định điều trị viêm mũi dị ứng theo mùa: hắt hơi, ngứa đỏ, chảy nước mắt, mũi, mày đay mạn tính vô căn ở người lớn và trẻ em.

Tìm cửa hàng Mua theo đơn Chat với dược sĩ Tư vấn thuốc & đặt hàng Thuốc này chỉ dùng theo đơn của bác sĩ. Mời bạn Chat Facebook với dược sĩ hoặc đến nhà thuốc để được tư vấn.
Sản phẩm đang được chú ý, có 6 người thêm vào giỏ hàng & 11 người đang xem

Phúc An Khang cam kết

  • 100% sản phẩm chính hãng
  • Đổi trả hàng trong 30 ngày
  • Xem hàng tại nhà, thanh toán

Fazuphen 5ml là thuốc gì?

-Có thành phần chính là Fexofenadine, chỉ định điều trị viêm mũi dị ứng theo mùa: hắt hơi, ngứa đỏ, chảy nước mắt, mũi, mày đay mạn tính vô căn ở người lớn và trẻ em.

Thành phần:

-Fexofenadin HCL … 30mg.

-Tá dược vừa đủ.

Nhà sản xuất:

-Medisun – Việt Nam.

Quy cách đóng gói:

-Hộp 3 vỉ x 5 ống x 5ml.

Thuốc Fazuphen 5ml dùng trong các trường hợp

-Viêm mũi dị ứng theo mùa: hắt hơi, ngứa đỏ, chảy nước mắt, mũi, ngứa vòm miệng và họng.

-Mày đay mạn tính vô căn ở người lớn và trẻ em.

Đối tượng đặc biệt

Xem thêm

Trẻ em

Dùng cho trẻ > 6 tháng tuổi.

Phụ nữ mang thai

Tham khảo ý kiến bác sĩ.

Phụ nữ cho con bú

Tham khảo ý kiến bác sĩ.

Người cao tuổi

Dùng được.

Chống chỉ định và thận trọng khi dùng thuốc Fazuphen 5ml

Không dùng thuốc trong các trường hợp sau:

-Mẫn cảm với bất kỳ thành phần nào của thuốc.

Thận trọng khi dùng thuốc:

Trước khi dùng Fazuphen 5ml, bạn báo cho bác sĩ/ dược sĩ nếu.

-Đã có nguy cơ tim mạch, hoặc khoảng cách Q-T kéo dài trước đó.

-Suy thận.

-Người cao tuổi > 65 tuổi.

Lái xe và vận hành máy móc:

-Thuốc ít gây buồn ngủ nên thận trọng với đối tượng này.

Tác dụng không mong muốn khi dùng thuốc Fazuphen 5ml

Crutit 500mg
Crutit 500mg là thuốc gì? -Thuốc theo đơn, chỉ định điều trị viêm...
480.000 
Thường gặp:

-Buồn ngủ.

-Mệt mỏi.

-Đau đầu.

-Mất ngủ.

-Chóng mặt.

-Buồn nôn.

-Khó tiêu.

-Cảm/ cúm.

-Đau bụng kinh.

-Nhiễm khuẩn đường hô hấp trên.

-Ngứa họng.

-Ho.

-Sốt.

-Viêm tai giữa.

-Viêm xoang.

-Đau lưng.

Ít gặp:

-Sợ hãi.

-Rối loạn giấc ngủ.

-Khô miệng.

-Đau bụng.

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

Hiếm gặp:

-Ban da.

-Mày đay.

-Ngứa da.

-Phù mạch.

-Tức ngực.

-Khó thở.

-Đỏ bừng.

-Choáng phản vệ.

 

 

 

 

 

 

 

 

Thông báo ngay cho bác sĩ nếu gặp các triệu chứng sau:

-Buồn nôn.

-Phù mạch.

-Tức ngực.

-Viêm tai giữa.

-Choáng phản vệ,…

Nên dùng thuốc Fazuphen 5ml như thế nào và liều lượng?

Tuân thủ chặt chẽ theo đơn thuốc của bác sĩ điều trị hoặc nhân viên y tế.

Liều dùng tham khảo theo hướng dẫn sử dụng của nhà sản xuất.

Cách dùng thuốc:

-Uống sau bữa ăn.

-Lắc đều trước khi uống.

Liều dùng:

Theo chỉ định của bác sĩ/ dược sĩ, liều tham khảo.

+Viêm mũi dị ứng:

-Trẻ em > 12 tuổi và người lớn: 2 ống/lần x 2 lần/ngày.

-Trẻ em 2 – 12 tuổi: 1 ống/lần x 2 lần/ngày.

+Mày đay mãn tính vô căn:

-Trẻ em > 12 tuổi và người lớn: 2 ống/lần x 2 lần/ngày.

-Trẻ em 2 – 12 tuổi: 1 ống/lần x 2 lần/ngày.

+Người suy thận:

-Trẻ em > 12 tuổi và người lớn hay phải thẩm phân máu: 2 ống/lần x 1 lần/ngày.

-Trẻ em 2 – 12 tuổi: 1 ống/lần/ngày.

+Người cao tuổi > 65 tuổi, và trẻ em > 6 tháng tuổi, và trẻ dưới 2 tuổi: dùng liều theo chỉ định của bác sĩ.

Cần làm gì khi một lần quên không uống thuốc, quá liều và cách xử trí?

Quên uống thuốc:

-Uống ngay khi nhớ ra, nếu gần liều tiếp theo bỏ qua liều đã quên, không sử dụng liều gấp đôi.

Quá liều:

-Uống quá liều gây buồn ngủ, chóng mặt, khô miệng đã được báo cáo.

Xử trí:

-Hiện này không có thuốc giải đặc hiệu, sử dụng các biện pháp thông thường để lọai bỏ phần thuốc còn chưa được hấp thụ ở đường tiêu hóa, ngoài ra áp dụng điều trị triệu chứng, và hỗ trợ là chủ yếu.

Tránh dùng đồng thời các thuốc và thức ăn khi đang sử dụng thuốc Fazuphen 5ml

Cần liệt kê đầy đủ các loại thuốc bạn đang sử dụng để bác sĩ có hướng điều trị phù hợp.

-Thuốc kháng Acid chứa nhôm, Magnesi nếu kết hợp cùng sẽ làm giảm hấp thu của thuốc, nên uống cách nhau khoảng 2 giờ.

Lời khuyên của bác sĩ/ dược sĩ

Chế độ ăn uống, nghỉ ngơi.

Chế độ dinh dưỡng có vai trò quan trọng trong điều trị bệnh nói chung, viêm mũi dị ứng nói riêng, ăn uống khoa học, hợp lý giúp việc chữa bệnh thuận lợi, hiệu quả và tránh tái phát.

+Thực phẩm nên kiệng:

-Thực phẩm dễ gây dị ứng: hải sản, tôm, cua, đậu phộng, hạnh nhân,…

-Sữa chế phẩm từ sữa khiến dịch nhầy tăng nên gây tắc mũi.

-Thực phẩm cay, nóng: ớt, tiêu, mù tạp, đồ chiên xào, nhiều dầu mỡ.

-Nước có ga, bia, rượu, thuốc lá chất kích thích khiến cho tình trạng bệnh nghiêm trọng hơn.

-Thực phẩm và đồ uống lạnh: kem, nước đá khiến cho phế quản bị co thắt dẫn đến ho và tăng dịch nhầy trong mũi.

-Cần tránh xa tác nhân gây viêm mũi: phấn hoa, lông động vật, khói bụi, khói thuốc lá.

Hạn dùng và bảo quản thuốc Fazuphen 5ml như thế nào?

-Hạn dùng 36 tháng kể từ ngày sản xuất.

-Bảo quản nhiệt độ dưới 300c, tránh ánh sáng.

-Để xa tầm tay trẻ em.

Mua thuốc Fazuphen 5ml ở đâu, giá bao nhiêu?

Thuốc Fazuphen 5ml được bán tại các quầy thuốc, nhà thuốc trên toàn quốc. Nhà thuốc Phúc An Khang có dịch vụ hỗ trợ mua thuốc theo đơn và giao thuốc tại nhà. Đăng ký GỬI ĐƠN THUỐC VÀ NHẬN THUỐC TẠI NHÀ, Tại đây.

Giá thuốc Fazuphen 5ml tham khảo tại Nhà thuốc Phúc An Khang là 200,000 đ/ hộp.

-Tiêu chí của chúng tôi giúp người bệnh “An tâm dùng thuốc”.

-Giao hàng toàn quốc, NHẬN THUỐC TẠI NHÀ.

Đánh giá thuốc Fazuphen 5ml

Ưu điểm Nhược điểm
-Đem lại hiệu quả rõ rệt, giúp giảm nhanh viêm mũi, mày đay hiệu quả.

-Ít tương tác với sản phẩm khác.

-Gặp tác dụng phụ khi dùng.

-Có thể ảnh tới lái xe.


Đánh giá

Email của bạn sẽ không được hiển thị công khai. Các trường bắt buộc được đánh dấu *

Chưa có đánh giá nào.

Cam kết 100% chính hãng
Cam kết 100% chính hãng
Miễn phí giao hàng
Miễn phí giao hàng
Giao nhanh 2 giờ
Giao nhanh 2 giờ
Đổi trả trong 30 ngày
Đổi trả trong 30 ngày
error: Nội dung đã được bảo vệ !!
Vui lòng xác nhận bạn là dược sĩ, bác sĩ, chuyên viên y khoa... có nhu cầu tìm hiểu về sản phẩm.

Thông tin mô tả tại đây chỉ mang tính chất trợ giúp người đọc hiểu hơn về sản phẩm, không nhằm mục đích quảng cáo. Việc sử dụng thuốc phải tuân theo hướng dẫn của Y bác sĩ và dược sĩ có chuyên môn.

Không hiển thị thông báo này lần sau.

Mua theo đơn 0964459681 Messenger Chat Zalo